3 Mahimman AWS S3 Tsaro Mafi kyawun Ayyuka don Kiyaye bayanan ku

babban hadarin jama'a s3 buckets
Auditing S3 saituna

AWS S3 sanannen sabis ne na ajiyar girgije wanda ke ba kasuwancin babbar hanya don adanawa da raba bayanai. Koyaya, yana da mahimmanci a tuna cewa kamar kowane sabis na kan layi, AWS S3 na iya yin kutse idan ba a ɗauki matakan tsaro da suka dace ba. A cikin wannan gidan yanar gizon, za mu tattauna mahimmancin tsaro na AWS S3 3 ayyuka mafi kyau cewa yakamata ku bi don kiyaye bayananku lafiya!

Don haka, menene waɗannan mahimman ayyuka mafi kyawun tsaro na AWS S3?

Bari muyi la'akari:

Kunna boye-boye-Gefen uwar garken

boye-boye gefen uwar garke a cikin guga S3

Mafi kyawun aiki na farko shine kunna ɓoyayyen ɓoyayyen uwar garken.

Wannan yana nufin cewa za a rufaffen bayanan ku yayin da ake adana su a uwar garken. Wannan zai taimaka don kare bayananku idan har an taɓa yin kutse a sabar.

Yi amfani da Matsayin IAM da Ya dace

s3 iam ƙuntatawa don samun damar guga ɗaya
Duba duk guga, amma taƙaita ayyuka don rawar zuwa guga ɗaya da ƙananan guga.

Hanya mafi kyau ta biyu ita ce amfani da matsayin IAM. Ayyukan IAM suna ba ku damar sarrafa wanda ke da damar yin amfani da guga na S3 da abin da za su iya yi da bayanan da ke cikinsa. Ta amfani da matsayin IAM, zaku iya tabbatar da cewa masu amfani da izini kawai za su iya samun damar bayanan ku.

Saita S3 Buckets zuwa Masu zaman kansu

Yadda ake saita guga na s3 zuwa na sirri
Inda zaka saita guga na S3 zuwa na sirri

Mafi kyawun aiki na uku kuma na ƙarshe shine kiyaye buckets na S3 na sirri. Wannan yana nufin cewa mutanen da ke da madaidaitan izini kawai za su iya samun damar bayanai a cikin bokitinku. Ta hanyar kiyaye bokitin ku na sirri, zaku iya taimakawa don hana shiga bayananku mara izini.

Ta bin waɗannan mahimman ayyuka mafi kyawun tsaro na AWS S3, zaku iya taimakawa don kiyaye bayanan ku daga hackers! Can kuna da shi! Mafi kyawun ayyuka na tsaro na AWS S3 guda uku waɗanda yakamata ku bi don kiyaye bayanan ku.

Kuna da wasu shawarwari don tabbatar da AWS S3?

Bari mu sani a cikin sharhin da ke ƙasa! Na gode da karantawa!