Nasihu 7 Kan Sarrafa Codebase A cikin Gajimare

Sarrafa Codebase ɗinku A cikin Gajimare

Gabatarwa

Gudanar da Codebase bazai zama nan da nan ya zama abu mafi ban sha'awa a duniya ba, amma yana iya taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye ku software na zamani. Idan ba ku sarrafa lambar ajiyar ku a hankali, za a iya samun matsaloli iri-iri da ke fakewa a kusa da kusurwa. A cikin wannan jagorar, za mu yi la'akari da shawarwari guda bakwai waɗanda za su taimake ku don ci gaba da gudanar da ayyukan ku yadda ya kamata.

1. Nufin daidaito

Ɗaya daga cikin manyan maɓallai don ingantaccen sarrafa codebase shine daidaito, wanda ke nufin tabbatar da cewa duk wanda abin ya shafa ya sami damar yin amfani da duk ƙa'idodin ƙa'idodi da jagorori daga rana ɗaya. Wannan daidaito yana ba masu haɓaka damar sanin ainihin abin da ya kamata su yi da lambar su, yayin da kuma ke sauƙaƙa sarrafa software.

Kashi na biyu na wannan shine daidaito ta fuskar yadda bayanai an rubuta. Misali, kuna iya samun wasu masu haɓakawa suyi amfani da sarrafa sigar wasu kuma basa amfani da shi kwata-kwata. Wannan na iya zama girke-girke na bala'i a cikin layi lokacin da kuke buƙatar komawa baya don gano abin da ya faru tare da wani ƙayyadaddun ƙaddamarwa ko ginin da ya gabata. Ko da wane mataki ƙungiyar ku take a halin yanzu a cikin juyin halittar sarrafa codebase, tabbatar da cewa kowa yana aiki zuwa daidaitattun matakan rikodin ayyukansu da wuri-wuri.

2. Rarraba Tsarin Sarrafa Sabis (DVCS) suna da amfani

Tsarukan sarrafa sigar da aka rarraba suna barin masu haɓakawa su ɗauki ma'ajiyar su ta layi idan suna buƙatar yin hakan, barin su suyi aiki akan ayyuka ba tare da haɗa su da gidan yanar gizo ba. Wannan kayan aiki ne mai kima ga kowace ƙungiyar haɓakawa, musamman wacce aka rarraba wacce ƙila ba koyaushe ta sami madaidaiciyar haɗin intanet ko tsayayyen hanyar sadarwa ba.

Yin amfani da DVCS kuma na iya taimakawa tare da daidaito da bin doka, yana sauƙaƙa samun matakin rikodi da ya dace a wurin. Idan kuna amfani da Git don sarrafa sigar ku kayayyakin aiki, (mafi shaharar zaɓi), to, zaku iya amfani da Github inda duk lambar ku akan ma'ajiyar ta ke aiki ta atomatik tare da iyakancewar hulɗar mai amfani da ake buƙata.

3. Mai sarrafa Komai

Automation ba kawai ya shafi gwaji da turawa ba - idan za ku iya sarrafa tsarin gabaɗaya idan ya zo ga yadda kuke sarrafa lambar lambar ku, to me zai hana ku? Da zaran ɗayan waɗannan hanyoyin ya zama na hannu, daman shine cewa wani abu zai yi kuskure a wani wuri ƙasa.

Wannan na iya haɗawa da zazzage abubuwan sabuntawa akai-akai da bincika kwaro ko koma baya - ta hanyar sarrafa wannan tsari kuna tabbatar da cewa an yi komai daidai daidai a duk lokacin da ya kamata a yi. Hakanan kuna iya sarrafa abubuwa kamar gwaji akan dandamali da yawa, waɗanda ƙila ko ba a rasa su ba lokacin da kuke yin su da hannu a farkon wuri. Yana da kyau a yi irin wannan abu kai tsaye fiye da ƙoƙarin tunawa da abin da kuka yi makon da ya gabata! Automation yana yanke kuskuren ɗan adam kuma yana sa komai ya gudana cikin kwanciyar hankali.

4. Sanin Tsarin Kula da Tushen ku a ciki

Sanin tsarin kula da tushen ku na iya zama ɗan ƙanƙara, amma zai fi biya ƙarin ƙasa. Mafi munin abin da za ku iya yi shi ne fara amfani da sarrafa sigar ba tare da koyon yadda ake amfani da shi yadda ya kamata ba, saboda a nan ne za ku yi duk kurakuran ku kuma ku ɗauki munanan halaye waɗanda za su iya haifar da matsala yayin da kuke buƙatar komawa cikin lokaci. tare da codebase.

Da zarar kun ƙware hanyoyin da aka zaɓa na tsarin gudanarwar tushen ku, to komai zai zo da sauƙi kuma ya zama ƙasa da damuwa. Kwarewar waɗannan kayan aikin yana ɗaukar lokaci da aiki ko da yake - ba wa kanku ɗan lokaci idan abubuwa ba su yi aiki daidai ba a karon farko!

5. Yi Amfani da Kayayyakin Dama

Tabbatar cewa kuna amfani da kyakkyawan zaɓi na kayan aiki don sarrafa lambar ajiyar ku na iya taimakawa, koda kuwa hakan ya haɗa da guda ɗaya ko biyu na software daban-daban. Amfani da Ci gaba da Haɗuwa (CI) da Ci gaba da Bayarwa (CD) kayan aikin duk zasu iya taimakawa tare da wannan batu, ta hanyar tallafawa tsarin sarrafa sigar ko ɗaukar mataki ɗaya gaba zuwa gwaji ta atomatik, wallafe-wallafe da sauran matakan ci gaba.

Misali guda a nan shine Codeship wanda ke ba da sabis na CI da CD a matsayin wani ɓangare na babban kunshin don masu haɓakawa - yana ba da sauƙin ginawa ta hanyar GitHub, ayyuka masu zaman kansu akan wuraren ajiyar GitLab, kwantena Docker don turawa da ƙari. Irin wannan sabis ɗin na iya sauƙaƙa rayuwa idan ana batun sarrafa lambar ajiyar ku, don haka abu ne da ya kamata ku bincika idan ba ku riga kuka yi ba.

6. Yanke shawarar wanda ke da damar zuwa Me

Duk da yake samun mutane da yawa tare da samun damar yin amfani da aikin ku na iya zama da amfani a wasu yanayi, yana kuma sa rayuwa ta yi wahala idan aka zo ga bin diddigin kowane mutum idan wani abu yana buƙatar gyara ko dubawa. Yin la'akari da duk abin da ke kan codebase kamar yadda yake samuwa ga duk membobin ƙungiyar sannan kuma tabbatar da kowa ya san inda suka tsaya hanya ce ta hankali wanda zai iya taimakawa wajen guje wa matsalolin da ke ƙasa. Da zarar wani ya yi kuskure a kan wani fayil misali, wannan zai iya zama ilimin jama'a bayan mayar da shi cikin sarrafa sigar - sannan duk wanda ke amfani da wannan fayil zai iya shiga cikin wannan batu.

7. Yi Amfani da Dabarun Rasshenku don Ribar Ku

Yin amfani da reshe a matsayin wani ɓangare na tsarin sarrafa sigar ku na iya zama da taimako sosai idan aka zo ga lura da waɗanne ɓangarori na codebase suka canza kuma wane ne ke da alhakin abin da - bugu da ƙari, yana iya taimaka muku ganin yawan aikin da aka yi akan aiwatar da lokaci ta hanyar nazarin rassansa daban-daban. Wannan fasalin zai iya zama mai ceton rai idan wani abu ya yi kuskure tare da takamaiman saitin canje-canje da aka yi - zaku iya dawo da su cikin sauƙi kuma ku gyara duk wata matsala da ta bayyana kafin a tura su zuwa sabobin rayuwa a wani wuri dabam.

Tukwici na Kyauta 8. Kada ku Tura Canje-canjen ku da sauri ba tare da gwada su da farko ba… Sake!

Tura canje-canje zuwa lambar lambar ku na iya zama da sauƙi, amma yana da mahimmanci kada ku yi gaggawar shiga wannan matakin. Idan tura ta ci gaba da rayuwa wanda ke da wani nau'in kuskure a ciki, to za ku iya ƙare kashe sa'o'i ko kwanaki don yin gyara da ƙoƙarin gano batun da kanku idan ba ku bar isasshen lokaci don gwadawa ba - wato sai dai idan akwai wani abu kamar haka. Codeship a hannu don taimakawa tare da gwaji ta atomatik da turawa!

Duk da kyau an tsara hanyoyin gwajin ku duk da haka, wani lokacin abubuwa za su shuɗe. Yana faruwa a lokacin da mutane suka gaji da shagala bayan dogon kwanakin aiki ba tare da hutu mai yawa ba - kasancewa a faɗake akai-akai da bincika abin da ke faruwa a zahiri na iya zama mai ceton rai lokacin da waɗannan kurakuran suka faru, duk da haka.

Tukwici na Kyauta 9. Koyi duk abin da za ku iya Game da Tsarin Sarrafa Sigar ku

Tsayawa akan sabbin fasalulluka da sabbin juzu'ai a cikin kunshin software na sarrafa nau'ikan ku yana da mahimmanci na musamman idan ana batun ci gaba da fasaha - wannan na iya zama kamar wani abu da ya shafi sarrafa codebase da farko, amma nan da nan za ku ga fa'idodin. idan kun tsaya gaban wasan kuma ku san abin da ke faruwa. Misali, ana iya samun tarin kayan haɓakawa ga Git wanda mutane ke cin gajiyar su, kamar "git branch -d". Duk da kyau an tsara hanyoyin gwajin ku duk da haka, wani lokacin abubuwa za su shuɗe. Yana faruwa a lokacin da mutane suka gaji da shagala bayan dogon kwanakin aiki ba tare da hutu mai yawa ba - kasancewa a faɗake akai-akai da bincika abin da ke faruwa a zahiri na iya zama mai ceton rai lokacin da waɗannan kurakuran suka faru, duk da haka.

Kammalawa

Kamar yadda kuke gani, akwai hanyoyi da yawa waɗanda samun babban sarrafa codebase a wurin zai iya taimakawa wajen sauƙaƙa rayuwar ku. Idan an saita shi da kyau, wannan tsarin yana ba ku ra'ayi mai mahimmanci game da abin da aka yi akan aikin ya zuwa yanzu kuma yana sauƙaƙa gano duk wata matsala tare da takamaiman aikin aiki cikin sauri. Ko kuna amfani da Git ko a'a, duk waɗannan shawarwari yakamata su taimaka ci gaba da gudana cikin sauƙi - kar a manta ku duba baya nan ba da jimawa ba don ƙarin abubuwan bulogi akan sarrafa sigar!…

Git webinar rajista banner