Hacks 9 Samfura Don Injiniyoyi Tsaro

hacks aikin injiniyan tsaro

Gabatarwa

Haɓakawa shine mabuɗin ga kowane injiniyan tsaro - ko kuna gudanar da ƙungiyar injiniyoyi ko kuna aiki akan tsare tsare da kanku. A cikin wannan labarin, za mu raba 9 yawan aiki hacks cewa zai taimake ka ka yi aiki da nagarta sosai yadda za ka iya samun ƙarin yi a cikin ƙasa da lokaci. Aiwatar da ko da kaɗan daga cikin waɗannan shawarwari na iya yin babban bambanci a cikin matakan aikin ku.

1. Mai sarrafa duk abin da zai yiwu

Ɗayan mafi kyawun hanyoyin da za a haɓaka aikinku a matsayin injiniyan tsaro shine sarrafa ayyuka da yawa gwargwadon iko. Wannan na iya ɓata lokaci mai yawa waɗanda in ba haka ba za a kashe su akan ayyukan hannu, kamar gudanar da sikanin rauni ko nazarin rajistan ayyukan. Akwai da yawa daban-daban kayayyakin aiki, da rubutun da za su iya taimakawa tare da sarrafa kansa, don haka ɗauki ɗan lokaci don bincika abin da ke akwai kuma ga abin da zai fi dacewa da ku.

2. Ka sa ido sosai akan jerin abubuwan da kake yi

Yana da mahimmanci a ci gaba da bin diddigin ayyukan da ake buƙatar yin da kuma lokacin da ake buƙatar kammala su. Wannan zai taimake ka ka ba da fifiko ga aikinka kuma ka tabbata cewa ba a manta da kome ba. Akwai hanyoyi daban-daban da yawa don yin wannan, kamar yin amfani da mai tsara tsarin jiki ko adana jerin abubuwan yi a cikin ƙa'idar dijital. Nemo abin da ya fi dacewa a gare ku kuma tabbatar da duba jerin abubuwan da kuke yi akai-akai.

lissafi

3. Yi amfani da gajerun hanyoyi da kayan aikin samarwa

Akwai gajerun hanyoyi da kayan aiki daban-daban waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka aikin ku azaman injiniyan tsaro. Misali, yin amfani da gajerun hanyoyin madannai na iya ceton ku lokaci lokacin yin ayyuka kamar umarni masu gudana ko buɗe fayiloli. Bugu da ƙari, akwai kayan aikin daban-daban waɗanda za su iya sarrafa wasu ayyuka ta atomatik ko taimakawa tare da binciken log. Bugu da ƙari, ɗauki ɗan lokaci don bincika abubuwan da ke akwai kuma ga abin da zai taimaka muku.

4. Kafa tsarin yau da kullun ko mako

Tsara lokacinku na iya zama babbar hanya don haɓaka yawan amfanin ku. Zai iya taimaka maka tsara aikinka a gaba kuma tabbatar da cewa kana amfani da lokacinka yadda ya kamata. Gwada saita jadawalin yau da kullun ko mako-mako don kanku kuma toshe lokaci don takamaiman ayyuka. Wannan yana buƙatar wasu gwaji da kuskure don gano abin da ya fi dacewa a gare ku, amma yana da daraja ɗaukar lokaci don yin hakan.

5. Yawan hutu

Yana iya zama kamar rashin fahimta, amma yin hutu na iya taimakawa a haƙiƙa don haɓaka aikin ku. Wannan saboda yana ba ku damar ɗaukar mataki na baya daga aikin ku kuma ku share kan ku. Hutu kuma yana ba ku dama don shimfiɗa jikinku kuma ku guje wa damuwa ko damuwa. Yi nufin yin hutu kowane minti 20-30 ko makamancin haka, koda kuwa na ƴan mintuna ne kawai. Tashi ka zaga, ɗauki abun ciye-ciye, ko yin hira da abokin aiki.

6. Samu isasshen bacci

Barci yana da mahimmanci ga lafiyar jiki da ta hankali. Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna samun isasshen barci kowane dare don ku sami hutawa kuma ku kasance cikin mafi kyawun ku yayin rana. Yawancin manya suna buƙatar kusan sa'o'i 7-8 na barci kowace dare. Idan kun ga cewa kuna yawan gajiya da rana, yana iya dacewa ku duba yanayin barcinku don ganin ko akwai wasu canje-canje da za ku iya yi.

7. Ku ci lafiya da motsa jiki akai-akai

Abin da kuke ci da yadda kuke aiki kuma za ku iya tasiri matakan aikin ku. Cin abinci mai kyau zai taimake ka ka ji kuzari da mai da hankali, yayin da motsa jiki zai iya inganta lafiyar kwakwalwarka. Duk waɗannan abubuwa biyu suna da mahimmanci don kiyaye kyakkyawan matakin yawan aiki.

motsa jiki a kai a kai

8. Ka guji yawan ayyuka

Duk da yake yana iya zama kamar multitasking babbar hanya ce don samun ƙarin aiki, yana iya haifar da raguwar matakan samarwa. Wannan saboda kwakwalwarka tana iya mayar da hankali kan abu ɗaya ne kawai, don haka ƙoƙarin yin abubuwa biyu lokaci ɗaya zai iya haifar da ɗaukar lokaci mai tsawo don kammalawa. Idan kana buƙatar mayar da hankali kan wani takamaiman aiki, yi ƙoƙarin rage abubuwan da ke raba hankali kuma ka guji ƙoƙarin yin wani abu a lokaci guda.

9. Koyi ka ce "a'a"

Yana iya zama mai jaraba don gwadawa da yin duk abin da aka nema a gare ku, amma wannan ba koyaushe yana yiwuwa ko gaskiya ba. Idan kun sami kanku yana ɗaukar fiye da abin da za ku iya ɗauka, yana da mahimmanci ku koyi faɗin "a'a." Wannan zai taimake ka ka guje wa damuwa da damuwa, wanda zai iya yin tasiri ga yawan aiki.

Faɗin "a'a" ba dole ba ne ya yi wahala. Yi gaskiya kawai kuma bayyana cewa ba ku da lokaci ko ƙarfin ɗaukar ƙarin ayyuka. Yana iya jin rashin jin daɗi da farko, amma yana da kyau fiye da ɗaukar ƙarin aiki fiye da yadda za ku iya ɗauka da gaske.

Kammalawa

Koyon yadda ake samun ƙwazo a matsayin injiniyan tsaro na iya ɗaukar ɗan lokaci da ƙoƙari. Koyaya, yana da daraja ku saka hannun jari a cikin yawan amfanin ku don ku iya zama mafi inganci da inganci a aikinku. Gwada aiwatar da wasu shawarwarin da ke sama don ganin abin da ya fi dacewa da ku.