Gogs vs Gitea: Kwatanta Mai Sauri

goga vs gita

intro:

Dukansu Gogs da Gitea rukunan Git ne masu ɗaukar nauyin dandamali. Kowannen su zabi ne mai kyau ga masu haɓakawa ko ƙananan ƙungiyoyi yayin da suke ba da mahimman abubuwa kamar bin diddigin al'amura, gudanar da ayyukan, sake duba lambar da ƙari.

Koyaya, kowane ɗayan waɗannan biyun kayayyakin aiki, yana da fa'idodi na musamman wanda ya sa ya tsaya sama da ɗayan. Don haka idan kuna neman fara amfani da ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka biyu - ta yaya kuke yanke shawara tsakanin Gogs vs Gitea? Bi wannan labarin kuma za ku san komai game da ƙarfin su, bambance-bambance masu mahimmanci da ribobi / fursunoni!

Gogs:

Idan kai mai haɓakawa ne da kanka, tabbas ka ji labarin Gogs. Wannan shine tushen tushen GitHub-kamar Git dandali mai tallatawa wanda ke aiki da harshen Go. Don haka idan an rubuta aikin ku a cikin Go, wannan zai zama cikakkiyar mafita a gare ku! Kuma ko da ba haka ba - akwai iya samun wasu lokatai inda yana da kyau a yi amfani da Gogs kuma!

Idan muka dubi siffofinsa; za mu iya ganin cewa Gogs yana ba da zaɓuɓɓuka masu mahimmanci masu yawa kamar lokutan kaya masu sauri, mafi kyawun kwanciyar hankali da aiki, sanarwar imel da ƙari. Har ila yau, Gogs an san shi da karfin .NET kuma yana goyon bayan harsunan shirye-shirye daban-daban ciki har da C, C++, Java da dai sauransu.

Koyaya, akwai koma baya ɗaya: sabanin takwarorinsa GitLab ko GitHub; wannan dandali ba shi da ginannen ginin ci gaba da hadewa (CI) aiki. Don haka idan kuna neman wani kayan aiki wanda zai sauƙaƙa rubuta lambar ku - Gogs na iya zama mummunan zaɓi!

ribobi:

  • Saurin ɗaukar nauyi; mafi kyawun aiki da kwanciyar hankali idan aka kwatanta da madadin kamar GitHub ko Gitlab
  • Sanarwa ta imel don al'amurran da suka shafi / ƙaddamarwa da sauransu waɗanda za su iya taimaka wa masu haɓakawa su ci gaba da ci gaba da ci gaban aikin ba tare da shiga kowane lokaci ba.
  • Taimako don harsunan shirye-shirye daban-daban ciki har da C, C++, Java da dai sauransu.

fursunoni:

  • Babu aikin CI da aka gina shi; wanda ke nufin cewa kuna buƙatar dogaro da mafita na ɓangare na uku - ƙarin mataki da kuɗi

Gitea:

Idan kai mai haɓakawa ne, tabbas kun ji GitHub! Kuma idan kuna neman mafita iri ɗaya don ƙaramin ƙungiyar ku ko bukatun aikin - Gitea zai zama kyakkyawan zaɓi! Kamar takwaransa Gogs, wannan yana aiki da harshen Go. Yana ba da fasali masu kyau kamar lokutan kaya masu sauri, cokali mai laushi da ƙari. Hakanan, yana ba duk masu amfani izini iri ɗaya ba tare da iyakancewar damar shiga ba! Don haka komai yawan membobi a cikin kungiyar ku; dukkansu za su sami iko iri ɗaya don gudanar da aikin su ba tare da wata matsala ba.

ribobi:

  • Saurin ɗaukar nauyi; mafi kyawun aiki da kwanciyar hankali idan aka kwatanta da madadin kamar GitHub ko Gitlab
  • Cokali mai laushi da ke akwai don haɗa canje-canje ba tare da shafar sigar wurin ajiyar asali ba - don haka zaku iya amfani da wannan kayan aikin koda kuna aiki tare da mutum sama da ɗaya akan aikin ku! Wannan siffa ce mai mahimmanci wacce ke sauƙaƙa don guje wa duk wani rikici da canje-canjen da masu amfani da aikin iri ɗaya suka yi. Don haka idan duk membobin ƙungiyar ku sun sami damar zuwa Gitea, duk za su iya yin aiki a lokaci ɗaya; yi amfani da canje-canje sannan a sauƙaƙe haɗa su cikin siga ɗaya!
  • Taimako ga harsunan shirye-shirye daban-daban ciki har da C, C++, Java da dai sauransu · Inbuilt CI ayyuka yana samuwa wanda ke nufin cewa masu haɓakawa ba za su dogara ga kayan aikin ɓangare na uku ba.

fursunoni:

  • Sananniya da shahara fiye da Gogs saboda haka ana iya samun wasu masu haɓakawa waɗanda aka yi amfani da su don haɗin GitHub. Idan kuna son masu haɓaka ku su saba da tsarin ginin ku na al'ada - wannan na iya zama matsala! Duk da haka, ya dogara da gaske ga mutanen da suke amfani da shi. Tunda yawancin masu shirye-shiryen suna amfani da zaɓi ɗaya ko biyu; tabbas za ku iya canzawa zuwa dandalin 'Gitea like' ba tare da wata wahala ba kuma ku sami taimako mai yawa ta hanyar neman yadda ake yi ko labarai.

Don haka yanzu da kuka san game da ƙarfinsu, bambance-bambance masu mahimmanci da ribobi / fursunoni; wanne ne zai dace da aikin ku? To, da gaske ya dogara da bukatun ku! Amma idan kana neman kyauta, Bude tushen GitHub madadin wanda ke ba da duk abin da suke yi; Gogs ko Gitea na iya zama mafi kyawun fare ku. Ga wasu daga cikin abubuwan da ya kamata ku yi la'akari kafin yanke wannan muhimmiyar shawara:

  •  Idan kuna son dogaro da ƙarin kayan aikin don CI - tafi tare da Gogs.
  • Idan kuna buƙatar guje wa rikice-rikice tsakanin masu amfani daban-daban kuma kuna son masu yatsa don kada su shafi aikin / canje-canjen wasu - zaɓi Gitea akan takwaransa.

Idan kuna son wani abu da zai iya taimakawa masu haɓakawa su rubuta mafi kyawun lamba ba tare da wata matsala ba to GitHub na iya zama zaɓi mai kyau. Don haka menene kuke buƙatar la'akari yayin yin yanke shawara na ƙarshe? To, da gaske ya dogara da bukatun ku! Amma idan kuna neman hanyar buɗe tushen GitHub madadin kyauta wanda ke ba da duk abin da suke yi; Gogs ko Gitea na iya zama mafi kyawun fare ku. Ga wasu daga cikin abubuwan da ya kamata ku yi la'akari kafin yanke wannan muhimmiyar shawara:

  • Idan kuna son dogaro da ƙarin kayan aikin don CI - tafi tare da Gogs.
  • Idan kuna buƙatar guje wa rikice-rikice tsakanin masu amfani daban-daban kuma kuna son masu yatsa don kada su shafi aikin / canje-canjen wasu - zaɓi Gitea akan takwaransa.
  • A saman duk waɗannan zaɓuɓɓukan, duka mafita kuma suna ba da kyakkyawan tanadin tsaro don wuraren ajiyar su. Don haka babu sulhu a kan tsaro ma!

Git webinar rajista banner

Idan kuna son wani abu da zai iya taimakawa masu haɓakawa su rubuta mafi kyawun lamba ba tare da wata matsala ba to GitHub na iya zama zaɓi mai kyau. Amma idan kiyaye bayanan ku shine fifikonku kuma kuna kan ƙarancin kasafin kuɗi - ɗayan buɗe tushen GitHub madadin da aka ambata a sama zai dace daidai! Idan kuna son ƙarin sani game da waɗannan zaɓuɓɓuka ko samun taimako game da tura su; jin kyauta don tuntuɓar mu kowane lokaci! Muna aiki tare da kamfanoni masu girma dabam a duk faɗin duniya kuma muna so mu tattauna yuwuwar mafita don aikinku. Don haka ku ci gaba da tuntuɓar mu yanzu; Ƙungiyarmu za ta yi farin cikin 'samun layi' a gare ku!