Menene Ayyukan Tsaro na AWS Cloud ke Yi?

Menene Ayyukan Tsaro na AWS Cloud ke Yi

Wane Irin Mutum Ne Ya Dace Don Aiki A cikin Sec Ops?

SEC Ops shine ƙarin aikin manazarci. Za ku yi mu'amala da hanyoyin aiwatarwa da yawa. Za a sami albarkatu da yawa da ɗimbin ilimin fasaha da ilimin ra'ayi waɗanda za ku sani idan kuna son samun ɗayan waɗannan ayyukan.

Don haka idan za ku sami aiki a cikin sec ops ko ayyukan tsaro, tunanin da za ku kasance da shi shine manazarci ko tunani mai tunani na warware matsalar. Don haka abin da hakan ke nufi shi ne, dole ne ku yi nazari sosai.

Yawancin ayyukanku za su mayar da hankali ne kan haɓaka tsari a cikin ƙungiyar tsaro da inganta yanayin tsaro ta hanyar aiki maimakon warware matsalar fasaha.

Menene Matsayin Ayyukan Aiki da Nauyi na Sec Ops?

Za ku ɗauki wata manufa, ƙirƙirar hanya a saman waccan manufofin, sannan za ku inganta tsarin da ƙungiyar ku za ta iya bi, ko na fasaha ne, ko kuma ba fasaha ba ne don taimakawa inganta ku. yanayin tsaro. 

 

Kamar dai a cikin lafiyar jiki, dole ne ku sami ilimin SIEM (Tsaro Bayani da Kayan Aikin Gudanar da Abubuwan da suka faru kamar Splunk, Alert Logic, da AlienVault.) Idan ba ku da masaniyar waɗannan abubuwan da suka gabata. kayayyakin aiki,, to kada ku damu. Wataƙila za ku koyi waɗannan kayan aikin tare da gogewar kan-aiki.

 

Don haka, wane irin nauyi ne Sec Ops ke da shi?

 

  • Yin nazarin makin yarda
  • Neman rauni a cikin gajimare
  • Sadarwa game da rashin ƙarfi da mafita ga gudanarwa
  • Ƙirƙirar da sarrafa kai rahoton kan rashin lahani

 

Sec ops galibi suna tsakiyar komai. Suna daidai tsakanin gudanarwa da injiniyoyin tsaro. Suna da isasshen ilimin fasaha don gano matsaloli da gano mafita. Sec ops dole ne su iya sadarwa al'amurran fasaha ga mutanen da ba fasaha ba (yiwuwar gudanarwa) da kuma mutane masu fasaha sosai.

 

Idan kuna sha'awar shiga cikin tsaro na gajimare, to sec ops na iya zama babban aiki don samun ilimin gama gari na cyber tsaro sarari da zurfafa ilimin ku game da rauni.