Lambar AWS

Lambar AWS

Gabatarwa

AWS CodeCommit sabis ne mai sarrafa tushen tushe don ma'ajin Git ɗinku wanda Sabis ɗin Yanar Gizon Yanar Gizo na Amazon (AWS) ke bayarwa. Yana ba da amintacce, sarrafa sigar sikeli mai ƙima tare da haɗaɗɗen tallafi don mashahuri kayayyakin aiki, kamar Jenkins. Tare da AWS CodeCommit, zaku iya ƙirƙirar sabbin ma'ajin ajiya ko shigo da waɗanda ke wanzu daga mafita na ɓangare na uku kamar GitHub ko Bitbucket.

Ofaya daga cikin manyan fa'idodin amfani da AWS CodeCommit shine yana ba ku damar sarrafa sarrafa lambar da sauri da ayyukan gudanarwa ta hanyar haɗin kai tare da sauran ayyukan AWS kamar Lambda da EC2. Wannan ya sa ya zama manufa ga ƙungiyoyi masu aiki a cikin yanayi mai sauƙi ko duk wanda ke neman haɓaka bututun isar da software. Idan kun riga kun saba da Git, to farawa da AWS CodeCommit zai zama da sauƙi. Kuma idan ba haka ba, to AWS CodeCommit yana ba da cikakkun bayanai da bidiyoyi don taimaka muku jagora akan hanya.

AWS CodeCommit kuma ya haɗa da ginanniyar ingantaccen aiki da ikon shiga wanda zai baka damar ayyana wanda zai iya karanta ko rubuta lamba da manyan fayiloli a cikin ma'ajiyar ku. Kuna iya ƙirƙirar ƙungiyoyi masu yawa tare da izini daban-daban don kowane ma'ajiyar ku kuma saita izinin karantawa kawai ga sauran masu amfani ba tare da ba su cikakken ikon mallakar abun ciki na ma'aji. Kuma ana iya samun duk ta hanyar sauƙi mai sauƙi, mai ƙarfi mai amfani da ke dubawa wanda ke sa sarrafa tushen sarrafawa daga ko'ina cikin sauƙi kamar kek. Don haka idan kuna shirye don sauƙaƙe ayyukan sarrafa sigar ku, ba AWS CodeCommit gwadawa a yau!

Menene wasu fa'idodin amfani da AWS CodeCommit?

Akwai fa'idodi da yawa na amfani da AWS CodeCommit, gami da:

  1. Amintaccen kuma amintacce sarrafa ma'ajiyar lambobin ku. Tare da AWS CodeCommit, zaku iya ƙirƙirar ma'ajiyar Git da yawa kamar yadda kuke buƙatar adana lambar ku, saita izini ga wanda zai iya shiga kowane ma'ajiyar, da ayyana yadda kowane ma'aji ya kamata a shiga ta hanyar yanar gizo ko wasu haɗin kai tare da kayan aiki kamar Jenkins, Bitbucket Pipelines, da kuma Lambda. Kuma saboda an haɗa shi tare da sauran dandamali na AWS, zaku iya sarrafa ayyukan aiki cikin sauƙi don tura canje-canje zuwa software da aka gina a saman wuraren ajiyar lambar ku.

 

  1. Amfana daga cikakkun bayanai, koyawa, da bidiyoyi. Farawa tare da AWS CodeCommit yana da sauƙi godiya ga cikakkun takardu da koyawa da ake samu daga AWS. Ko kai kwararre ne na Git ko sababbi ga tsarin sarrafa sigar, akwai albarkatu a nan don taimaka maka jagora ta hanyar saiti, haɗin kai tare da sauran ayyuka kamar EC2 da Lambda, da sauran shari'o'in amfani gama gari.

 

  1. Samun dama ga wuraren ajiyar lambobin ku daga ko'ina tare da haɗin intanet. Tare da AWS CodeCommit, zaku iya samun dama ga wuraren ajiyar lambar tushen ku ta amfani da a mashigin yanar gizo ko AWS CLI daga kowace kwamfutar da ke da haɗin Intanet. Wannan yana sa haɗin gwiwa a cikin ƙungiyoyin da aka rarraba cikin sauƙi fiye da kowane lokaci, ko suna cikin gini ɗaya ko kuma a ɓangarorin biyu na duniya! Kuma saboda yana haɗuwa tare da shahararrun kayan aikin haɓaka kamar Visual Studio da Eclipse, aiki tare da AWS CodeCommit yana da sauƙi komai yanayin ci gaban da kuka fi so.

Shin akwai wasu gazawa don amfani da CodeCommit AWS?

Duk da yake AWS CodeCommit yana ba da fa'idodi da yawa, akwai kuma ƴan ƙarancin fa'ida waɗanda yakamata ku sani kafin yanke shawarar amfani da shi don buƙatun sarrafa tushen ku. Waɗannan sun haɗa da:

  1. Akwai kawai a matsayin wani ɓangare na dandalin AWS. Idan an riga an saka ku da yawa a cikin wasu dandamali na girgije kamar Google Cloud Platform (GCP) ko Microsoft Azure, to canzawa zuwa AWS bazai yi kama da shi ba kawai don samun dama ga AWS CodeCommit kadai. Koyaya, idan kuna tunanin matsawa ga gajimare ko kuna neman hanya mafi sauƙi don sarrafawa da tura lamba a cikin mahalli da yawa, to AWS CodeCommit na iya zama mafita mafi dacewa don buƙatun ku.

 

  1. Yana iya zama mai wahala don saita ayyukan aiki na al'ada da haɗin kai. Duk da yake AWS CodeCommit ya zo tare da nau'ikan abubuwan da aka gina a ciki, yana ɗaukar wasu ƙwarewar fasaha don saita haɗin kai tare da wasu ayyuka ko aiwatar da ayyukan ci gaba ta hanyar amfani da yanar gizo da sauran fasalulluka. Idan baku saba da Git ba, to farawa da AWS CodeCommit na iya buƙatar babban saka hannun jari na gaba, amma da zarar kun wuce waccan tsarin koyo na farko, haɗa shi cikin tsarin da kuke da shi zai zama da sauƙi.

 

  1. Farashin na iya dogara da adadin lambar da aka adana a kowace ma'ajiyar. Ƙarin lambar da aka adana a cikin kowane ma'ajin da AWS CodeCommit ya shirya, ƙarin zai yi tsada a ajiya da sauran kuɗin amfani. Wannan la'akari ne ga ƙungiyoyi masu girma tare da mahimman tushe na lamba waɗanda za su yi aiki akan ma'ajin da aka adana ta wannan hanyar. Koyaya, idan kuna farawa ko kuna da ƙaramin ƙungiyar masu haɓakawa, to farashin da ke hade da AWS CodeCommit yana iya zama kaɗan.

Menene ya kamata in tuna idan na yanke shawarar amfani da AWS CodeCommit?

Idan kun yanke shawarar cewa yin amfani da AWS CodeCommit na iya zama daidai ga ƙungiyar ku, akwai wasu mahimman la'akari da yakamata ku kiyaye yayin farawa:

  1. Tsara tsarin tafiyarku a hankali kafin yin ƙaura zuwa kowane ma'ajiya ko kafa sababbi. Abu na ƙarshe da kuke so shine haɓakawa a cikin yanayin da kuka ƙaura duk lambar ku zuwa AWS CodeCommit, amma sannan ku gane cewa ayyukan aiki yanzu suna buƙatar canza ko sabunta su don dacewa da shi. Yana ɗaukar lokaci don saita sabbin wuraren ajiya da haɗa su tare da wasu ayyuka kamar CloudFormation, umarnin CLI, da kayan aikin gini na ɓangare na uku. Ɗauki lokaci gaba don tsara yadda kuke son saita abubuwa kafin matsar da duk wani ma'ajiyar da ke akwai ko ƙirƙirar sababbi.

 

  1. Tabbatar cewa ƙungiyar haɓaka ku tana kan jirgi tare da manufofin amfani da Git da AWS CodeCommit. Duk da yake bincika tsarin sarrafa tushen tushe na iya zama mai sauƙi sosai daga hangen nesa na IT, galibi ana samun damuwar ƙungiyoyi waɗanda ke buƙatar la'akari da su - musamman idan ƙungiyoyin dev ƙila ba su yi amfani da Git ba a da. Tabbatar cewa masu haɓaka ku suna sane da fa'idodi da jagororin amfani da AWS CodeCommit, gami da duk wasu tsare-tsare ko buƙatun da za a iya gyara su don haɗa shi a matsayin wani ɓangare na ayyukansu.

 

  1. Ƙaddamar da kyawawan ayyukan ƙungiyar code tun daga farko. Saboda koyaushe kuna iya ƙara ƙarin ma'ajiya a cikin AWS CodeCommit, yana iya zama mai jaraba don gwada ɗaya kawai anan da can tare da ayyukan ad hoc-amma wannan na iya haifar da rudani da sauri idan ba a kiyaye abubuwa da kyau ba tun daga farko. . Ƙirƙirar tsari bayyananne ga kowane ma'ajiyar da ke nuna abubuwan da ke cikinsa, kuma ƙarfafa membobin ƙungiyar ku don kiyaye fayilolin su da kyau yayin da suke aiki akan su ta yadda haɗuwa tsakanin rassan zai kasance da sauƙi da rashin zafi kamar yadda zai yiwu.

 

  1. Yi amfani da fasalulluka na AWS CodeCommit don tilastawa ayyuka mafi kyau don tsaro na lambar, sarrafa canji, da haɗin gwiwa. Duk da yake yana da kyau koyaushe don ba da umarni tsauraran manufofi game da amfani da tushen tushe ba tare da la'akari da wane tsarin da kuke amfani da shi ba, akwai ƙarin ƙarin fasalulluka da ake samu a cikin AWS CodeCommit waɗanda ke sauƙaƙe wannan tsari - gami da ƙaƙƙarfan ƙayyadaddun ka'idojin canja wuri na tushen S3 don mafi mahimmanci. fayiloli, ko haɗin kai tare da kayan aikin ɓangare na uku kamar Gerrit don ingantattun damar bitar takwarorinsu. Idan kuna da buƙatun yarda don bi ko kawai kuna son tabbatar da inganci mai inganci a duk wuraren ajiyar lambobin ku, yi amfani da waɗannan albarkatun don taimakawa sarrafa aikin ƙungiyar ku yadda ya kamata.

Kammalawa

AWS CodeCommit an keɓance shi da buƙatun masu haɓakawa da ƙungiyoyin DevOps, tare da fasalulluka waɗanda ke taimaka musu adanawa da amintaccen lamba, ci gaba da lura da canje-canje akan lokaci, da haɗin kai cikin sauƙi akan aikin aiki. Zabi ne mai kyau ga kamfanoni waɗanda ke son saka hannun jari a cikin ababen more rayuwa na IT yayin da kuma suna jin daɗin babban tanadi cikin farashi mai alaƙa da ajiya ko wasu ayyuka. Tare da kyakkyawan tsari na gaba da goyan baya daga duk ƙungiyar ku da zarar kun fara amfani da shi, AWS CodeCommit na iya zama kayan aiki mai ƙarfi a wurin ku-wanda zai sauƙaƙa sarrafa ma'ajiyar lambobi yadda ya kamata yayin da kasuwancin ku ke haɓaka da haɓakawa.

Git webinar rajista banner