Yadda Ake Zaɓan Mai watsa shiri na WordPress Don Scalability

Mai watsa shiri na Wordpress Don Scalability

Gabatarwa

WordPress yana ɗaya daga cikin mafi shahara kuma ana amfani da ko'ina a Tsarin Gudanar da abun ciki (CMS) a yau. Yana da kyauta, Bude tushen, mai sauƙin amfani, kuma yana ba masu amfani damar ƙirƙirar gidajen yanar gizo na al'ada tare da sauƙi. Koyaya, abin da yawancin masu amfani da WordPress ba su sani ba shine cewa yana iya zama mai matukar buƙata akan albarkatun sabar idan ba a daidaita shi da kyau ba. Wannan ya shafi musamman lokacin da kuke farawa a matsayin sabon mai gidan yanar gizon ko mawallafi.

Amma ta yaya kuke zabar madaidaicin masaukin WordPress? Waɗanne muhimman abubuwa ne ya kamata ku sani? Bari mu bincika ƙarin!

1: Sanin bukatun ku da bukatun ku

Kuna iya samun cikakken ra'ayi na irin nau'in tallan yanar gizon ku zai buƙaci amma domin ku zaɓi wanda ya dace don takamaiman buƙatunku, sai ku fara yin bincike.

Yi la'akari da abubuwa kamar

adadin da ake tsammanin baƙi na yau da kullun da ra'ayoyin shafi;

girman gidan yanar gizon ku (idan ƙarami ne ko babba);

nau'in abun ciki da ake bugawa akan rukunin yanar gizon ku; da sauransu.

Ka tuna cewa runduna suna cajin bisa waɗannan abubuwan kaɗai don haka kada ka yi mamakin idan tsarin haɗin gwiwa ba zai yi maka aiki ba duk da cewa yana iya ɗaukar dubban baƙi a kowace rana tunda yana da wasu gidajen yanar gizo da aka shirya tare da su waɗanda ke amfani da su. babban adadin albarkatun uwar garken. Wannan yana faɗi cewa duk da cewa shirye-shiryen tallan tallace-tallace suna da araha, gabaɗaya suna da hankali kuma ba su da ƙima fiye da sadaukarwa ko sarrafa shirye-shiryen tallan tallan WordPress.

Misali, idan kuna gudanar da bulogi guda ɗaya (ba tare da ɗan ƙaramin hoto ba) wanda ke da baƙi ƙasa da 10,000 kowace rana kuma kun fi son adanawa na yau da kullun na rukunin yanar gizon ku tare da sauƙin sarrafawa akan caching da fasalulluka na tsaro, to, za a raba hosting. kada ku zama mafi kyawun nau'in shirin a gare ku. A wannan yanayin, mafi kyawun zaɓi shine duba cikin VPS ko sarrafa WordPress hosting.

2: Kwatanta nau'ikan runduna daban-daban

Da zarar kun ƙayyade ainihin buƙatunku da buƙatunku dangane da saurin gudu, aminci, zaɓuɓɓukan tallafi da sauransu, lokaci yayi da za a kwatanta nau'ikan rundunan yanar gizo daban-daban. Wannan ya haɗa da kwatanta masu ba da sabis na kyauta da waɗanda aka biya. Gabaɗaya magana, tallan tallace-tallace da aka biya yana ba da kyakkyawan aiki da goyan baya idan aka kwatanta da runduna masu kyauta duk da cewa na ƙarshe na iya zama mai kyan gani.

Gabaɗaya, zaku iya zaɓar daga nau'ikan nau'ikan tallan tallan guda uku don rukunin yanar gizon WordPress: hosting sharing, VPS hosting da gudanarwa ko sadaukar da kai. Ga rarrabuwar kowanne:

Raba Hosting - wannan shine mafi araha zaɓi ga waɗanda ke fara rukunin yanar gizon su. Irin wannan tsarin gabaɗaya yana ba da sararin faifai mara iyaka da bandwidth amma yana zuwa tare da wasu ƙuntatawa kamar yanki ɗaya kawai aka yarda a gudanar da shi ta kowane asusu, ƙayyadaddun fasalulluka a cikin rukunin kulawar sa (idan akwai komai), ƙarancin sassauci dangane da zaɓuɓɓukan gudanarwa. , da sauransu. Duk da haka idan rukunin yanar gizon ku yana da matsakaicin zirga-zirga kuma yana buƙatar kaɗan zuwa babu ingantaccen tsarin fasaha, wannan shine ɗayan mafi kyawun tsare-tsare a gare ku.

VPS Hosting - wanda kuma aka sani da Virtual Private Server hosting, irin wannan shirin ya fi raba hosting dangane da aiki da tsaro amma kuma yana iya zama kwatankwacin kwazo da zaɓen baƙi waɗanda suka fi tsada. Yana da kyau fiye da raba hosting saboda masu amfani suna samun tushen tushen sararin samaniya, tare da duk albarkatun da ake buƙata ana sanya su a cikin sabar guda ɗaya. Koyaya, yana da ƙuntatawa da yawa a cikin nau'ikan iyakance akan bandwidth ko sarari diski (dole ne ku biya ƙarin idan kuna buƙatar ƙarin fasalulluka) kuma ƙayyadaddun tsarin kula da shi bazai zama abokantaka mai amfani ba (amma kuma, koyaushe kuna iya shigar da wasu. iko panel). Tare da VPS Hosting, za ku iya ƙirƙirar shafukan yanar gizo masu yawa akan sabar guda ɗaya kuma kowane rukunin yanar gizon ba zai shafi ɗayan ba idan matsaloli sun taso.

Dedicated Hosting - wannan shine inda kuke samun uwar garken sirri na ku don gidan yanar gizonku (ko gidajen yanar gizo). Yana ba da damar ingantaccen iko kan yadda ake kasafta albarkatu zuwa rukunin yanar gizo da kuma ƙarin sassauci dangane da software daidaitawa, inganta tsaro da sauransu. Hakanan zaka iya tsammanin lokutan lodawa da sauri amma ya zo tare da farashi mafi girma fiye da raba ko shirye-shiryen tallata VPS. Lura cewa kwazo sabobin yawanci ana samar da su ta hanyar kamfanoni masu karɓar bakuncin WordPress waɗanda suka kafa duka abu kuma suna kula da lamuran kulawa kuma. Wannan yana nufin suna da kyakkyawan lokaci mai kyau da babban aiki wanda shine abin da kuke so mafi yawan lokacin zabar mai watsa shiri ta wata hanya!

3: Zaɓi tsakanin masu ba da sabis na WordPress masu sarrafa ko a'a

Yanzu da kuka san menene nau'ikan hanyoyin magance yanar gizo daban-daban, lokaci yayi da za ku zaɓi tsari tsakanin gudanarwar WordPress hosting ko mara sarrafa. Gabaɗaya, rundunonin da aka sarrafa suna da kyau ga masu farawa da waɗanda ba su da wata gogewa ta sarrafa uwar garken nasu saboda suna ba da da yawa dangane da tsarin tsarin kula da su da abubuwan asali. Duk da haka idan kuna da albarkatu, lokaci da kuɗi a hannunku, to, mai masaukin da ba a sarrafa shi zai ba ku damar sassauci sosai dangane da shigar da software na al'ada (kamar ƙarin rubutun ko harsuna) waɗanda ba a yarda da su tare da cikakken runduna.

Misali, a wannan lokacin idan ina zabar masu ba da sabis don gidan yanar gizon kaina (www.gamezplayonline.com), Dole ne in zaɓi tsakanin Siteground (mai sarrafa WordPress host) da Digital Ocean (VPS mara sarrafa). Kodayake ba zan iya yin sharhi game da ainihin aikin kowane sabis ba, Ina son samun cikakken iko a wannan lokacin tun lokacin da buƙatun bandwidth na matsakaici ne kuma ba na buƙatar tallafi mai yawa daga kamfanin haɗin gwiwa.

Don taƙaita wannan sashe, yana da mahimmanci a fara tantance buƙatun ku a hankali kafin zabar mai masaukin gidan yanar gizo. Shin kuna neman mafita mai araha domin ku fara farawa cikin sauƙi? Ko kun fi son mafi girman sassauci da yanci tare da ƙarin fasali amma farashi mai girma? Idan kun fi son na karshen to ku ci gaba da tsare-tsaren ba da tallafi marasa sarrafa kamar Digital Ocean, in ba haka ba ku tsaya ga rundunonin gudanarwa idan saurin da aminci shine babban fifiko a gare ku.

4: Yadda za a zabi masaukin da ya dace - 'yan abubuwan da za ku tuna

Factor 1: Wurin ajiya da buƙatun bandwidth suna da mahimmanci!

Kamar yadda aka ambata a baya, sararin ajiya wani muhimmin al'amari ne wanda ya kamata a yi la'akari da shi lokacin zabar masu ba da sabis. Wannan saboda idan adadin ajiya ko bandwidth da aka haɗa a cikin shirinku bai isa ba don ɗaukar ci gaban gaba, to dole ne ku biya ƙarin. Abin da ke faruwa a nan shi ne cewa albarkatun 'mara amfani' daga shirin ku kamar sararin diski da iyakokin canja wurin bandwidth (a cikin GBs) za a ƙara su akan lissafin ku na wata-wata tunda ana iya buƙatar ƙarin ƙarfin RAM/CPU ga duk ƙarin baƙi/rubutu akan rukunin yanar gizon ku. . Don haka, yana da ma'ana don ɗaukar shirin da ke ba ku adadi mai kyau na sararin ajiya tare da isasshen bandwidth don bukatun ku.

Factor 2: Zaɓin mafi kyawun tsari don masu amfani da dandamali na WordPress

Idan za ku yi amfani da WordPress (kuma yawancin mutane suna yi!), Sa'an nan samun W3 Total Cache ko WP Super Cache shigar yana da matukar mahimmanci wajen samar da mafi kyawun aiki da lokutan loda shafi. Abin da wannan ke nufi shi ne idan kana da isasshen sarari, ana iya shigar da ƙarin ayyukan caching cikin sauƙi ba tare da buƙatar haɓakawa ba. Koyaya, kamar yadda aka ambata a baya, rundunonin da ake gudanarwa galibi suna kula da wannan tsari don haka ko kuna buƙatar hakan zai dogara ne akan tsarin gudanarwar mai watsa shiri da ƙarin fasalulluka da aka bayar a cikin shirin da kuka zaɓa. A zahiri, wasu masu gidan yanar gizon sun fi son kada a shigar da caching tun farko saboda yana iya shafar ayyukan gidan yanar gizon su.

Factor 3: Shirye-shiryen 'Unlimited' galibi suna da matsala!

Na tuna karantawa a kan wasu gidajen yanar gizo cewa masu ba da sabis suna ba da canja wurin bayanai 'mara iyaka' da sararin ajiya don shafuka kamar WordPress. Koyaya, wannan ba gaskiya bane gaba ɗaya saboda tsare-tsare marasa iyaka na iya samun iyakancewa lokacin da yawa ko ɗaruruwan mutane ke shiga rukunin yanar gizon ku a lokaci guda. A zahiri, sau da yawa ana samun ingantaccen tsarin amfani wanda ke iyakance yawan albarkatun da zaku iya amfani da su kowane wata kafin kowane ƙarin cajin zai jawo (dangane da adadin). Misali, idan akwai mutane 2-3 ne kawai ke ziyartar rukunin yanar gizon ku cikin yini amma suna dawowa yau da kullun don ziyartar rukunin yanar gizon ku, to matsakaicin adadin zirga-zirga kowane wata na iya zama ba haka ba. Koyaya, dole ne ku tuna cewa zai iya ƙaruwa kuma a cikin wannan yanayin zaku biya ƙarin sararin ajiya ko canja wurin bandwidth. Bugu da ƙari kuma, yawancin gidajen yanar gizon suna ba da izinin ƙirƙirar asusun da yawa wanda ke nufin cewa idan shafin yanar gizonku ya fara samun shahara sosai (kamar Friendster / Myspace), to wasu kamfanoni za su yanke asusunku gaba ɗaya (tunda ba za su iya sarrafa duka ba. waɗancan buƙatun na lokaci guda).

Factor 4: Abubuwan tsaro suna taimakawa kare kai daga hare-haren ƙeta!

Lokacin zabar masu ba da sabis, fasali na tsaro kamar takardar shaidar SSL shima yakamata a yi la'akari da su saboda suna da mahimmanci don kare hankali bayanai kamar bayanan katin kiredit lokacin da mutane ke siyan abubuwa akan layi. A zahiri, amintaccen gidan yanar gizo yana da mahimmanci saboda idan wani abu makamancin haka ya faru, mutane za su yi shakkar sake siyan wani abu daga gare ku. Menene ƙari, masu kutse kuma za su iya samun bayanan keɓaɓɓen ku kuma su aika saƙon imel na saƙo ga kowa da kowa a cikin jerin sunayen ku!

Summary

Ya kamata ku gwada zabar masu ba da sabis waɗanda ke da kyawawan fasalulluka na tsaro (watau takaddun shaidar SSL) kuma kada ku samar da tsare-tsare marasa iyaka waɗanda ke iyakance adadin albarkatun da zaku iya amfani da su kowane wata. Bugu da ƙari, tabbatar da cewa babu wasu tsare-tsare masu amfani waɗanda za su iya iyakance adadin canja wurin bayanai ko sarari da za ku iya shiga ba tare da biyan ƙarin kudade ba!

Google da Labarin Incognito

Google da Labarin Incognito

Google da Labarin Incognito A ranar 1 ga Afrilu 2024, Google ya amince ya sasanta wata ƙara ta hanyar lalata biliyoyin bayanan da aka tattara daga yanayin Incognito.

Kara karantawa "