Tsaron Intanet don MSPs

Gabatarwa: Tsaro ta Intanet don MSP's

An rubuta wannan labarin ne bisa tattaunawa akan abubuwan da albarkatu da hanyoyin MSPs zasu iya taimakawa kare abokan cinikin su. An rubuta rubutun daga wata hira tsakanin John Shedd da David McHale na HailBytes.

Wadanne Hanyoyi Ne MSPs Zasu Iya Kare Abokan Ciniki Daga Barazanar Tsaro ta Intanet?

MSPs suna ganin ton na mai leƙan asiri zamba kuma suna ƙoƙarin gano yadda za su iya kare abokan cinikin su. 

Ɗaya daga cikin mafi wuyan ɓangaren kare abokan ciniki shine a zahiri gamsar da su cewa kare kariya daga zamba yana da mahimmanci a yi. 

Ɗaya daga cikin hanyoyin da na gano wanda ya yi aiki sosai ga MSPs da muke aiki da su shine don nemo labaran da suka yi kama da abokin ciniki wanda suke ƙoƙarin lallashewa da kuma ba da waɗannan labarun na yaudara. 

Yana da mahimmanci a cika abokan ciniki akan cikakkun bayanai na ko zamba ta hanyar imel ne ko SMS da kuma yadda aka yi niyya cikin sauƙi.

Yana da tasiri don gaya wa abokin ciniki dalilin da ya sa harin na sa ya faru, amma yana da mahimmanci a gaya musu yadda za a iya hana shi. 

Sau da yawa matakan rigakafin su ne fasahar agnostic kuma suna da sauƙi kamar horar da waɗancan masu amfani da kuma tabbatar da cewa suna sane da hare-hare na yau da kullun da suke ci gaba da tafiya. 

Yawancin rawar da MSP ke takawa a cikin wannan yanayin bai zama mai siyar da fasaha ba ga abokin ciniki da ƙarin amintaccen mai ba da shawara da malami. 

Wadanne albarkatun MSP za su iya ba abokan cinikin su? 

Kalubalen aiki tare da ƙananan ƴan kasuwa shine cewa ba lallai ba ne su sami wanda ke yin IT ko wataƙila suna yi kuma hannayensu galibi suna cika.

A zahiri, MSP na iya bayarwa kayayyakin aiki, zuwa kananan ’yan kasuwa su yi Cybersecurity sauki a kan abokin ciniki. 

Ɗaya daga cikin abubuwan gama gari da muke gani shine MSPs suna shiga kuma za su yi horon cikin mutum. Wani lokaci za su fita zuwa rukunin yanar gizon abokin ciniki, kuma za su ɗauki sa'a ɗaya kowane kwata ko awa ɗaya kowace shekara, kuma a zahiri suna gudanar da horo tare da wannan abokin ciniki azaman sabis na ƙara ƙimar. 

Akwai ƴan matsaloli tare da horo na cikin mutum ko da yake.

Yana iya zama da wahala ta fuskar tafiya. Na yi aiki da wasu MSPs waɗanda ke aiki a wata jiha kawai, amma kuma na yi aiki da wasu MSPs waɗanda ke da abokan ciniki a duk faɗin ƙasar. 

Menene Wasu Albarkatun Kyauta waɗanda MSPs za su iya amfani da su?

Hanya ɗaya da muke da ita don MSPs ita ce Jagorar Tsira ta Intanet na MSP. Wannan hanya ce ta kyauta don ba abokan cinikin ku kuma ku ba su ikon ilimin abokin ciniki. 

Mun hada wasu horon bidiyo cewa mun sami tasiri sosai ga abokan ciniki. Koyarwar bidiyo na iya zama mafi ban sha'awa fiye da rubutattun kalmomi da yawa. 

posters zai iya zama tasiri sosai. Sans yana fitar da manyan fastoci da yawa kuma Hailbytes yana da ƴan fastoci daban-daban kuma.

Hailbytes kuma yana rarraba litattafai daga FTC da SBA da US Cert, da Sashen Tsaro na Gida, waɗanda ke magance wasu zamba da al'amuran gama gari. 

Sau da yawa za mu aika wa annan albarkatun zuwa ga MSPs don su isar wa abokan cinikin su ma.

Google da Labarin Incognito

Google da Labarin Incognito

Google da Labarin Incognito A ranar 1 ga Afrilu 2024, Google ya amince ya sasanta wata ƙara ta hanyar lalata biliyoyin bayanan da aka tattara daga yanayin Incognito.

Kara karantawa "